Intel Core I5-12400F lộ diện với hiệu năng ngang R5 5600X
Danh mục sản phẩm
Công nghệ
Review
Hướng dẫn
Tuyển dụng
Tin tức khuyến mại
Tin tức build PC
Game
Sự kiện
khanhninh 01-12-2021, 1:52 am
Comptoir Hardware, một trang web công nghệ của Pháp gần đây đã rò rỉ thông tin về một CPU Intel không phải dòng K có sáu nhân và sáu luồng — Intel Core i5 12400F. Đây là một CPU tầm trung có mức tiêu thụ điện level 1 (PL1) là 65W, dự kiến sẽ ra mắt cho đến đầu năm sau. Công suất tần số cơ sở là thuật ngữ mới được Intel tạo ra để thay thế TDP.
Intel Core I5-12400F hiệu năng bằng R5 5600X
Intel Core I5-12400F
Tham khảo các core i5 giá tốt nhất:
CPU Intel Core i5 12600K |Giá tốt, Hiệu năng cao | Trả góp 0Đ
CPU Intel Core i5-13600K - nguyencongpc
CPU Intel Core i5 10600 3.3GHz turbo 4.8GHz Siêu tiết kiệm
 I5-12400F hiệu năng ngang ngửa R5 5600X
> i5 12400F BỎ TÚI i5 11400F, TẢN STOCK MÁT RƯỜI RƯỢI?!! - I5 12400F VS I5 11400F COMPARISON
Thông tin rò rỉ từ Comptoir Hardware nói rằng bo mạch chủ được sử dụng để thử nghiệm được đặt riêng ở mức 117W và đã được thử nghiệm trên Windows 11 với RAM DDR5 và GPU AMD Radeon RX 6900 XT. Người ta suy đoán rằng 117W có thể là mức PL2 (Công suất Turbo tối đa).
> Chọn Core i5 12400F hay Ryzen 7 5700X | Hỏi đáp #50
Bài viết liên quan
Hướng dẫn mua bản quyền Windows: Chọn đúng loại, mua đúng chỗ, kích hoạt đúng cách
13-05-2026, 11:26 am
Hướng Dẫn Đu Trend Ảnh Mặt Nạ Gỗ MTP Bằng ChatGPT Đẹp, Nhanh Và Cực Chất
12-05-2026, 5:59 pm
Top 6 PC Văn Phòng Ngon – Bổ – Rẻ Cho Doanh Nghiệp
11-05-2026, 5:56 pm
Top 10 Phần Mềm Đồ Họa Kiến Trúc & Xây Dựng Chuyên Nghiệp
Chọn nguồn máy tính như thế nào cho đúng?  Hướng dẫn chọn PSU build PC chuẩn nhất
05-05-2026, 11:11 am
Seedance 2.0 là gì? Hướng dẫn sử dụng và cấu hình máy tính chạy AI video tốt nhất
Intel Core I7-12700H nhanh hơn 35% con chip đầu bảng của AMD
GSkill ra mắt Trident Z5  DDR5-6800Mhz
Intel Core I9-12900HK vượt qua Apple M1 Max trở thành CPU laptop mạnh mẽ nhất
NVIDIA giới hạn lượng FPS của game khi sử dụng dịch vụ Cloud-Gaming
Intel Core i9-12900K nhanh hơn tới 36% trong Cinebench R20 ở chế độ Công suất tối đa (PL2)