I5-13600K 14 Core Raptor Lake ES nhanh hơn Core i5-12600K
Danh mục sản phẩm
Công nghệ
Review
Hướng dẫn
Tuyển dụng
Tin tức khuyến mại
Tin tức build PC
Game
Sự kiện
khanhninh 18-07-2022, 5:06 pm
Tham khảo các bài viết liên quan:
>>> Ép xung CPU Intel Core i7-13700K Raptor Lake lên 6 GHz trên tất cả các lõi Raptor Cove
Intel Core i5-13600K Raptor Lake 14-Core CPU CPU-z (Image Credits: Enthusiast Citizen):
CPU được thử nghiệm ở đây là mẫu ES3 nhưng đã được ép xung thủ công để đạt tốc độ gần với mẫu QS. CPU Intel Core i5-13600K Raptor Lake chạy ở xung nhịp 5,1 GHz một lõi và 4,9 GHz cho tất cả lõi trong khi E-Core hoạt động ở 3,9 GHz.
Với cấu hình xung nhịp QS, con chip này đã được tăng lên 5,1 GHz cho tất cả các clocks P-Core và 4,0 GHz cho tất cả các clocks E-Core. Mẫu ES3 chạy ở mức công suất 173W ở 1,31V và Enthusiast Citizen báo cáo rằng có chỗ để cải thiện vì các chip phiên bản chính thức bán lẻ cuối cùng có thể kết thúc với mức tối ưu hóa công suất khoảng 160W. CPU đạt đỉnh vào khoảng 78C.
Tham khảo các CPU thế hệ 13 mạnh nhất hiện nay:
- CPU Intel Core i9-13900K Thiết kế hiện đại Bền bỉ
- CPU Intel Core i7-13700K ✔️Giảm giá SỐC✔️Free ship 2h
Intel 12th Gen Alder Lake-S & 13th Gen Raptor Lake-S Desktop CPU Comparison (Preliminary):
Intel Core i5-13600K Raptor Lake 14-Core CPU AIDA64 (Image Credits: Enthusiast Citizen):
> i5 13600K vs i7 12700K - Intel đang tự làm khó chính mình?
Intel Core i5-13600K Raptor Lake 14-Core CPU Cinebench R23 (Image Credits: Enthusiast Citizen):
> i5 13600K vs i5 12600K - Đâu mới là sự lựa chọn TỐT nhất?
Bài viết liên quan
Hướng dẫn mua bản quyền Windows: Chọn đúng loại, mua đúng chỗ, kích hoạt đúng cách
13-05-2026, 11:26 am
Hướng Dẫn Đu Trend Ảnh Mặt Nạ Gỗ MTP Bằng ChatGPT Đẹp, Nhanh Và Cực Chất
12-05-2026, 5:59 pm
Top 6 PC Văn Phòng Ngon – Bổ – Rẻ Cho Doanh Nghiệp
11-05-2026, 5:56 pm
Top 10 Phần Mềm Đồ Họa Kiến Trúc & Xây Dựng Chuyên Nghiệp
Chọn nguồn máy tính như thế nào cho đúng?  Hướng dẫn chọn PSU build PC chuẩn nhất
05-05-2026, 11:11 am
Seedance 2.0 là gì? Hướng dẫn sử dụng và cấu hình máy tính chạy AI video tốt nhất
Hỏi đáp: i7 8700 hay i3 12100F - chơi Game thì chọn CPU nào?
Combo phù hợp cho một bộ PC 28 triệu có cả màn hình và gear sẽ là i3 12100F, RTX 3060, 16GB Ram, 512GB SSD, nguồn 650W. 2 triệu đồng cho gear và gần 5 triệu đồng cho màn hình.
TOP Ram DDR5 giá rẻ tốt nhất cho sinh viên trong năm 2022
GPU AMD Navi 33 “RDNA 3” sẽ là điểm nhấn nổi bật trong RX 7600 XT, nhanh hơn RX 6900 XT
SSD tốt không đắt như bạn vẫn nghĩ - TOP SSD giá rẻ tốt nhất cho sinh viên trong năm 2022
RTX 4090 sẽ được ra mắt vào tháng 10 - GPU AD102, 16.384 lõi, bộ nhớ 24 GB GDDR6X & 450W TGP
NVIDIA GeForce RTX 4090 Ti cũng được đề cập trong tin đồn là một chiếc guzzler có công suất lớn lên đến 600W nhưng nó có thể sẽ được ra mắt muộn hơn.